24 episodes

Shiri ne na musamman, da kan tattaunawa da bangarori daban-daban na Al’umma da ke sauraren Shirye shiryen RFI Hausa daga kowane kusurwa na fadin duniya, kan muhimman batutuwa, da suka shafi siyasa Tattalin’ariziki, al’adu da dai sauransu…

Tattaunawa da Ra'ayin masu saurare RFI Hausa

    • News

Shiri ne na musamman, da kan tattaunawa da bangarori daban-daban na Al’umma da ke sauraren Shirye shiryen RFI Hausa daga kowane kusurwa na fadin duniya, kan muhimman batutuwa, da suka shafi siyasa Tattalin’ariziki, al’adu da dai sauransu…

    Ra'ayoyin masu saurare kan ɓarkewar cutar kwalara a Najeriya

    Ra'ayoyin masu saurare kan ɓarkewar cutar kwalara a Najeriya

    Hukumar Yaƙi da Cututuka Masu Saurin Yaɗuwa a Najeriya, ta ce kawo yanzu adadin waɗanda suka kamu da cutar Amai da gudawa wato Cholera sun kai dubu 1 da 579, kuma tuni 54 daga cikinsu suka riga mu gidan gaskiya.

    • 9 min
    Ra'ayoyin masu saurare kan ɓarkewar zanga-zanga a Kenya

    Ra'ayoyin masu saurare kan ɓarkewar zanga-zanga a Kenya

    Yunƙurin ƙara haraji a kan kayayyakin masarufi, ya haddasa ɓarkewar mummunar tarzoma a Kenya, inda aka tabbatar da mutuwar mutane da dama a jiya labara musamman a birnin Nairobi.

    • 10 min
    Mabanbantan ra'ayoyin masu saurare kan abubuwa da dama

    Mabanbantan ra'ayoyin masu saurare kan abubuwa da dama

    RFI Hausa na bai wa masu saurare damar tofa albarkacin bakinsu kan abubuwan da ke ci musu tuwo a kwarya a kowacce ranar Juma'a.

    • 10 min
    Ra'ayoyin masu saurare kan matakin IPOB na shiga tattaunawa da Najeriya

    Ra'ayoyin masu saurare kan matakin IPOB na shiga tattaunawa da Najeriya

    Jagoran IPOB da ke fafutukar kafa ƙasar Biafra a Najeriya Nnamdi Kanu, ya ce a shirye yake ya shiga tattaunawa da gwamnati domin kawo ƙarshen kai-da-kawon da ake yi da shi a gaban kotu.

    • 10 min
    Ra'ayoyi kan rikici tsakanin Nijar da Benin

    Ra'ayoyi kan rikici tsakanin Nijar da Benin

    Rikici tsakanin Nijar da Jamhuriyar Benin, ga alama zai iya ɗaukar dogon lokaci kafin a iya warware shi, saboda ko bayan rufe iyaka, Nijar ta rufe bututun da ke isar da ɗanyan mai zuwa Cotonou.

    • 10 min
    Ra'ayoyi kan samar wa da Afrika alluran rigakafin cututtuka

    Ra'ayoyi kan samar wa da Afrika alluran rigakafin cututtuka

    Gabanin taron da za a gudanar ranar Alhamis a birnin Paris don taimaka wa Afirka dangane da yadda za ta samar wa kanta da alluran rigakafin kariya daga wasu cututuka a wadace, tuni aka samu alƙawurran sama da Euro biliyan ɗaya daga ƙasashe da da kuma ƙungiyoyi daban daban a cewar fadar gwamnatin Faransa.

    • 10 min

Top Podcasts In News

Politics Weekly America
The Guardian
Shift Key with Robinson Meyer and Jesse Jenkins
Heatmap News
The Rest Is Politics
Goalhanger Podcasts
Leading
Goalhanger Podcasts
The Daily
The New York Times
The Intelligence from The Economist
The Economist

More by RFI Hausa

Tarihin Afrika
RFI Hausa
Tambaya da Amsa
RFI Hausa
Wasanni
RFI Hausa
Muhallinka Rayuwarka
RFI Hausa
Mu Zagaya Duniya
RFI Hausa
Lafiya Jari ce
RFI Hausa