67 episodes

‘Salama na’ – meaning ‘Salama and’ is a one hour Podcast chat show hosted by a re known Radio &; TV personality Salama Jabir and available on Both Video and Audio of Various Platforms. In Salama na, Salama gets to sit down for exclusive chats with Celebrities, Influencers and Change makers in the society. Support this podcast: https://anchor.fm/yahstonetown/support

Salama Na YahStoneTown

    • News
    • 4.4 • 562 Ratings

Listen on Apple Podcasts
Requires subscription and macOS 11.4 or higher

‘Salama na’ – meaning ‘Salama and’ is a one hour Podcast chat show hosted by a re known Radio &; TV personality Salama Jabir and available on Both Video and Audio of Various Platforms. In Salama na, Salama gets to sit down for exclusive chats with Celebrities, Influencers and Change makers in the society. Support this podcast: https://anchor.fm/yahstonetown/support

Listen on Apple Podcasts
Requires subscription and macOS 11.4 or higher

    SE6EP11 - Salama Na Dula Makabila | MZEE WA NDERE…MO

    SE6EP11 - Salama Na Dula Makabila | MZEE WA NDERE…MO

    Abdallah (sijui jina lake la katikati ambalo amekataa kutuambia mimi na wewe just in case tutataka kumroga) Mzee aka Dulla Makabila ni kiumbe special sana. Na nasema haya kwasababu binafsi nilishawahi kupata wasaa wa kukaa naye kwa zaidi ya mara mbili kabla ya hiki kikao chetu hiki.

    Kutoka kwenye familia za kimaskini na ki dini, anakumbuka jinsi Marehemu Mzee wake alivyokua anawakumbusha wajibu wao na kuzingatia dini, yeye pia anaamini kama bado Mzee wake angekuwepo basi yeye kufanya mziki ingekua ndoto tu. Ila Mama yake hana neno na support ambayo anampatia ni ya asilimia 100. Maisha waliyokua wakiishi zamani si ambayo wanaishi sasa na kama Mzazi hana budi kujivunia mahangaiko na nguvu ambazo Dulla amewekeza kwenye usanii wake.

    Anakumbuka sana maisha ya zamani na jinsi ambavyo alianza, yeye anasema pengine ilikua kama ajali tu, ajali ambayo ilipangwa na Mwenyezi Mungu, na ilipotiki basi ilitiki mazima. Ki mtaa kwa mtaa tu Dulla alikua akifanya mziki na anasema pia wakati mwengine alikua anaambiwa hawezi ila hayo maneno hayakuwahi kumkatisha tamaa hata siku moja. Mtoko wake wa kwanza ilikua nyimbo ya kuisifia klabu yake ya Yanga (ya wakati huo, maana hivi karibuni alirudi kutengeneza wimbo wa klabu yake ya sasa ya Simba 😄.) Pengine kuachwa kwa verse yake kwenye tungo hiyo ndo ilifanya awe na maamuzi hayo ila Mimi nilivyokutana naye kwa mara ya kwanza, aliniambia yeye ni SHABIKI wa Simba mzuri sana na siku moja angependa dunia ilijue hilo.

    Kwa mashabiki wa mziki wa Singeli ambao sasa unazidi kuwa mkubwa hapa kwetu na In Shaa Allah dunia nzima utautambua Dulla ni Kinara na hodari kabisa, anaandika, ana ghani vizuri na anajielewa kwa kiasi chake, Dulla anaweza kuwa ni moja ya sura kuu zinazobeba mziki huu kwa sasa. Mtata, haswa linapokuja suala la mahusioano na heshima binafsi, mambo yake mengi yako hadharani ikiwa pamoja na imani yake ya mambo ya kishirikina.

    Hapa karibuni kilikua na story yake juu ya mahusioano yake na WCB ambao kwa maisha ya mwanzo ya Dulla tuliona ndo kama walikua rafiki zake wa karibu lakini siku za karibuni mambo kama yamekua na mkorogo kidogo.

    Kikao hiki kiliongelea heshima, mitihani, mwanzo wa kazi, mapenzi na imani na matumaini yangu uta enjoy pia.

    Love,
    Salama.

    SE6EP11 - Salama Na Dula Makabila | MZEE WA NDERE…MO

    SE6EP11 - Salama Na Dula Makabila | MZEE WA NDERE…MO

    Abdallah (sijui jina lake la katikati ambalo amekataa kutuambia mimi na wewe just in case tutataka kumroga) Mzee aka Dulla Makabila ni kiumbe special sana. Na nasema haya kwasababu binafsi nilishawahi kupata wasaa wa kukaa naye kwa zaidi ya mara mbili kabla ya hiki kikao chetu hiki.

    Kutoka kwenye familia za kimaskini na ki dini, anakumbuka jinsi Marehemu Mzee wake alivyokua anawakumbusha wajibu wao na kuzingatia dini, yeye pia anaamini kama bado Mzee wake angekuwepo basi yeye kufanya mziki ingekua ndoto tu. Ila Mama yake hana neno na support ambayo anampatia ni ya asilimia 100. Maisha waliyokua wakiishi zamani si ambayo wanaishi sasa na kama Mzazi hana budi kujivunia mahangaiko na nguvu ambazo Dulla amewekeza kwenye usanii wake.

    Anakumbuka sana maisha ya zamani na jinsi ambavyo alianza, yeye anasema pengine ilikua kama ajali tu, ajali ambayo ilipangwa na Mwenyezi Mungu, na ilipotiki basi ilitiki mazima. Ki mtaa kwa mtaa tu Dulla alikua akifanya mziki na anasema pia wakati mwengine alikua anaambiwa hawezi ila hayo maneno hayakuwahi kumkatisha tamaa hata siku moja. Mtoko wake wa kwanza ilikua nyimbo ya kuisifia klabu yake ya Yanga (ya wakati huo, maana hivi karibuni alirudi kutengeneza wimbo wa klabu yake ya sasa ya Simba 😄.) Pengine kuachwa kwa verse yake kwenye tungo hiyo ndo ilifanya awe na maamuzi hayo ila Mimi nilivyokutana naye kwa mara ya kwanza, aliniambia yeye ni SHABIKI wa Simba mzuri sana na siku moja angependa dunia ilijue hilo.

    Kwa mashabiki wa mziki wa Singeli ambao sasa unazidi kuwa mkubwa hapa kwetu na In Shaa Allah dunia nzima utautambua Dulla ni Kinara na hodari kabisa, anaandika, ana ghani vizuri na anajielewa kwa kiasi chake, Dulla anaweza kuwa ni moja ya sura kuu zinazobeba mziki huu kwa sasa. Mtata, haswa linapokuja suala la mahusioano na heshima binafsi, mambo yake mengi yako hadharani ikiwa pamoja na imani yake ya mambo ya kishirikina.

    Hapa karibuni kilikua na story yake juu ya mahusioano yake na WCB ambao kwa maisha ya mwanzo ya Dulla tuliona ndo kama walikua rafiki zake wa karibu lakini siku za karibuni mambo kama yamekua na mkorogo kidogo.

    Kikao hiki kiliongelea heshima, mitihani, mwanzo wa kazi, mapenzi na imani na matumaini yangu uta enjoy pia.

    Love,
    Salama.

    SE6EP10 - Salama Na Madam Rita | SOMETHING SPECIAL

    SE6EP10 - Salama Na Madam Rita | SOMETHING SPECIAL

    Ms Rita Sundi Paulsen Hans ni mtu muhimu kwangu na kwa mamia kama pengine si maelfu ya wenzangu hapa nyumbani Tanzania. Yeye ni Mama kwanza, Dada kwa wengine, Aunt poa sana kwa kina Malik na Jamal, Bosi ya Mboka kwa Salama na wenzie lakini kubwa kabisa ni MJASIRIAMALI, jambo ambalo amekua akilisimamia lile analo liamini kwa miaka zaidi ya 30 sasa. Rita au Madam Rita alianza kufanya kazi toka alipokua na miaka yake ya mwanzo kabisa ya 20.

    Mtoto kutoka kwenye familia ya kitajiri maana Marehemu Mzee Paulsen hakua mnyonge. Baba Mjerumani na Mama Mwenye asili ya kisukuma, kirudi na mchanganyiko wa makabila mengine kadhaa ambayo atatuambia humu ndani. Amekulia kwenye mitihani mingi mara baada ya Baba yake kufariki wakati yeye ana miaka 12 tu. Kutoka kwenye mazoea ya maisha ya kishua mpaka kupata mimba akiwa na umri mdogo na hilo kumlazimisha yeye kuondoka nyumbani akiwa na umri mdogo ndo mi naamini lililomfanya awe CHUMA mpaka leo. Naamini vile wanavyosema kila mtu na njia zake. Kila kitu kinachotokea kwenye maisha yetu kina sababu yake. Yeye kufariki kwa Baba yake ndo kulipelekea kupita KOTE alipopita. Shida na mitihani wakati mwengine huja kwa baraka tele, BARAKA ambazo mpaka leo hii ambayo mimi naandika waraka huu kwa majivuno mengi juu yake. Kweli kila kitu hutokea kwa sababu ili kitu kengine kizuri zaidi kiweze kukufuata ulipo.

    Mimi na yeye tulifahamiana kwaajili ya kazi, nadhani wengi wanaijua hiyo khadhithi, ila kama hufahamu mimi na yeye makutano yetu ya kwanza yalikua ya kunipa kazi ya ku host Kili Music Awards ila hiyo kazi ilikuja baada ya pinduapindua nyingi alizo zifanya pale EATV baada ya siku moja mimi kuisema vibaya moja ya video ambazo kampuni yake ya Benchmark ilizitengeneza. Ilikua mtihani haswa baada ya kuskia naitwa tena ofisini kwake? Haya jengine lipi tena? Kumbe round hii ilikua kwa Neema sana, ila Bahati mbaya hiyo kazi wala sikuipata maana na watu wa Kili nao walinikataa kwasababu huko nyuma pia niliwasemea tuzo zao ambazo ki ukweli zilikua za kiwango CHA CHINI MNO considering hela ambazo wanazo wao kama KAMPUNI, kwa kweli lile halikua linapaswa kunyamaziwa.

    Basi, peleka mbele mwaka mmoja au miwili baada ya hiyo incident akaniita tena kwaajili ya kazi ya Bongo Star Search sasa, na hii nyengine skia, nilipoitwa sikujua kama yeye ananitaka mimi kama Judge, mawazo yangu yalidhani anataka MTANGAZAJI wa shindano hilo, kumbe yeye alikua na BETTER idea, kama wazungu wanavyosema, the rest is history.

    Rita ameniona mimi nakua mbele ya macho yake, nami pia nimeona transformation ya maisha yake kama Mama na Dada. Mengi amepitia ya hadharani na kwas siri, ninayo yajua na nisiyo yajua, ila ambalo nina uhakika nalo ni JINSI AMBAVYO MIMI NAJIVUNIA YEYE, kwa mishale yote ALOIKWEPA na kuendelea KUSIMAMA IMARA, Rita Paulsen Hans ni SHUJAA NA NUSU.

    Mengi ameyaongea humu, ambayo ningependa uyaskie MWENYEWE bila ya mimi kudokoa lolote, hakuna chumvi wala sukari ilozidishwa humu ili ‘picha ipendeze’, badala yake ni simulizi nyundo ambazo kama kawaida zitakufanya ujifunze mambo mengi na pia kuangalia baadhi ya vitu kwa jicho jengine.
    Tafadhali enjoy.

    Love,
    Salama.

    SE6EP9 - Salama Na TOGOLANI | CIVIL SERVANT

    SE6EP9 - Salama Na TOGOLANI | CIVIL SERVANT

    Kwangu mgeni wetu wa wiki hii ni kioo kwangu, yaani mfano wa kuigwa na mtu anayefaa kutupia wa jicho mara kwa mara pale unapotaka kujivunza mawili matatu kuhusu elimu, maisha, kazi na hata jinsi ya kujibeba. Akiwa kwenye miaka yake ya mwanzo ya Arobaini, Togolani Edriss Mavura ni mtu haswa, aliyepikwa (aliyejipika) akapikika.

    Kila mtu na KARAMA yake, KADRI yake na KUDRA yake, huu usemi uko kwenye BIO ya account yake ya Twitter ambao una wafuasi zaidi ya lakini mbili (nami nikiwa mmoja wao) ambao kila asubuhi hungoja kwa hamu kutaka kujua Bwana Togolani ataamka na maneno yepi ambayo yatakufanya uyawaze huku siku ikienda, kama ni ya kukufunza au kukufanya uwaze au hata ucheke, hiyo yote itategemea na yeye kaamka vipi.

    Nilimuuliza kama ni kitu ambacho huwa anakipangilia kabisa pengine siku kabla, pengine kabla hajalala na kama hutumia nguvu nyingi ili pengine asituangushe ‘mashabiki’ zake? Akasema maneno huja tu na huyaweka kwenye draft na muda wa kupostiwa ukifika hufanya hivyo, na pia kaniambia mwanzo ilimshangaza kiasi baada ya kuona asipo post watu humuandikia kumuuliza kama kaamka na kama kila kitu kiko poa. Nadhani hiyo inatosha kukuelezea mwenzetu ni mtu mwenye karama ya kiasi gani.

    Amezaliwa kwenye familia ya Baba mtumishi wa serikali na Mama ambaye alikua akimpa favors zaidi kuliko Mzee wake, ambaye kwa mujibu wa Togolani, yeye alikua anataka ASOME, ili AMALIZANE NAYE, chochote ambacho alikua anataka kinachohusu elimu Mzee Mavura alikua hana neno kabisa. Na alikua mkali pale alipokua anaona kijana wake hafanyi vizuri shuleni, kidedea kilishikwa mpaka alipoona kijana kaiva then akaacha boti iende yenyewe tu maana bahari ilikua shwari.

    Wa kiume pekee kwao, ndo maana yeye na Mama yake ni marafiki sana. Sasa ameoa na ana mtoto/watoto (hii topic ilikua haituhusu, maana yeye ni mtu ambaye hataki familia yake iwe kwenye spotlight). Ila ndio ni Baba na muwe ambaye ana enjoy jukumu hilo pia. Pia nilimuuliza kitu gani kilimfanya asomee hiki anachokifanyia kazi, na huwezi kuamini, ambacho anafanya sasa haikuwahi kuwa chaguo lake la kwanza wala, kwanza zamani kabisa yeye alitaka kuwa dereva tu lol, ila alivyokua anakua akataka sana kuwa Wakili, ila kwa jinsi mambo yalivyo sasa, tuseme haikua KUDRA yake.

    Mengi yameguswa humu, kama kawaida nisingependa kunyofoa sana ili nawe upate kuyaskia au kuyaona mwenyewe yaliyojiri kwa KADRI yako.
    Tafadhali Enjoy, maana mimi ninajivunia nafashi hii adhimu ya kukaa na Togolani na kusikiliza mitihani na khadithi ya maisha yake, kwa kiasi ambacho tuliweza kupata muda wa kuyazungumza hayo.
    Hongera kwake kwa kuchagulia na Mama Samia kuwa Balozi wa Tanzania nchini Korea ya Kasini. Mimi na wenzangu tunamtakia Kheri nyingi.

    Love,
    Salama.

    SE6EP8 - Salama Na PATRICIA HILLARY | MWAIMU MAME

    SE6EP8 - Salama Na PATRICIA HILLARY | MWAIMU MAME

    Mtu kama Mama, Mama Patricia Hillary ni TUNU ya Taifa, ambayo pengine tunaichukulia tu poa, hatujui anaishije, analala wapi? Kama ana mahitaji yote ya kibinadamu ambayo anatakiwa kuwa nayo na pengina hata kujua kama ana furaha katika maisha yake? Sidhani kama hicho kinaweza kikawa kitu kigumu kwa yoyote kati yetu kuweza kufanya, au pengine Wizara husika? Ambayo inamhusu moja kwa moja? Kujua kama haki zake zote za ki uandishi na kisanii anazipata?

    Kuanzia Mwaka 1980, pengine ulikua hata hujazaliwa basi Mame Patricia ndo alikua anaanza safari yake ya muziki RASMI kabisa. Mzaliwa wa Tanga, mjini Dar es Salaam alikuja baada ya kupita kwenye mchujo wa kutafuta vipaji uliokua ukifanywa mkoa kwa mkoa na Jeshi la Kujenga Taifa, Jeshi lilikua linazunguka nchi nzima kwaajili ya kutafuta vipaji kwa waimbaji wa muziki wa Dansi, Taarab na hata bendi yao ile ya brass. Kama ulikua una kipaji hiyo ilikua ni moja ya njia za kuingia pia jeshini na kupata ajira ya moja kwa moja.

    Kwa miaka 40 Patricia amekua akilitumikia jeshi kwa moyo wake wote. Huku akiwa anaendeleza kipaji chake cha kuimba na kuandika, wakati huo huo alikua anafanya mafunzo ya kijeshi ambayo yamemsaidia sana kumuweka sawa na kumpa discipline ya kazi na kujiheshimu na kuheshimu kipaji chake pia. Pengine asingekua mwanajeshi basi heshima ya kuweza kukaa kwenye chati kwa muda mrefu na kujijali yeye pamoja na familia yake visingewezekana.

    Muandishi, muimbaji, Mama, mke na icon ya muziki wa Taarab. Alinipa khadithi ya jinsi ambavyo aliandika wimbo ya Njiwa ambao wengi wetu ndo tunamfahamu nao, na nani alimsaidia kuweka mashairi yake sawa, na kupata melody nzuri ambayo ndo imefanya nyimbo hizo kuishi, kumbuka kuna njiwa namba moja na mbili, ulijua hilo? Well… Mie nilikua sina uhakika ila kwenye maongezi yetu haya niliupata vizuri.

    Mimi na yeye pia tulizungumzia utenzi wa sasa ambao umekua na ushairi wa matusi ya waziwazi na maoni yake juu ya hilo, hakusita kunipa pia elimu ya uandishi na baadhi ya nyimbo za zamani ambazo kwa mujibu wake pia zilikua zimeandikwa kwa mashairi ya kuficha sana kiasi kwamba mimi ndo nilijua wakati wa mazungumzo haya kwamba maana yake si hiyo ambayo mimi nilikua naidhania, hiyo ndo ‘sanaa’ na hivyo ndivyo ambavyo utunzi unatakiwa KUWA.

    Pia tuliongelea mapenzi yake na social media, jinsi ambavyo yuko active sana na kama huwa anafanya yeye mwenyewe hizo likes na comments. Tuliongelea mahusiano yake na Marehemu Ruge Mutahaba. Urafiki wake la Lady JD, watoto wake wawili ambao Mungu ndo alimbariki nao na kifo cha mtoto wake mmoja. Usimamizi wa kazi zake ambazo mwanae ndo anafanya sasa na pia Marehemu Mumewe tulimzungumzia kwa kiasi.

    Sasa Mama amestaafu jeshini baada ya kulitumikia kwa miaka AROBAINI. Maisha baada ya hapo yakoje? Mipango yake? Ana miss? Bado ana mapenzi na muziki kama zamani?
    Majibu ya maswali haya yote yako katika maongezi haya na yangu matumaini uta enjoy. Mpaka wakati mwengine, take care.

    Love,
    Salama.

    SE6EP7 - Salama Na TID | NYOTA YAKO

    SE6EP7 - Salama Na TID | NYOTA YAKO

    Khalid Mouhamed Tidy aka TID ni familia kwangu, mimi na yeye tunafahamiana zamani sana na ukabila wa Mama zetu pengine ndo ulitufanya tuwe karibu kwa kiasi hicho. Tulikua na marafiki wanaofahamiana. Sote tulikua tunaanza kazi na utafutaji tukiwa pamoja na pengine kiu na ubora wa kazi zetu ulitufanya kipindi flani twende kwenye njia tofauti. Ila kina mmoja alikua anashinda mechi zake kwenye ligi yake na kutawazwa kuwa bingwa wa mashindano kadha wa kadha.

    Nadhani yeye kuwa STAR mkubwa hapa Afrika ya Mashariki kulitokana na kujielewa kwake na kuwa mvumilivu wa mambo kwa kipindi kirefu. Usikuambie yoyote kwamba TID alikua star kwa usiku mmoja au, yaani alilala na kuamka then boom, hapana. Ilibidi afanye kazi nyingi, na watu wengi na kwenye hizo kazi ndo alikutana na Boss ambaye aliona kipaji chake na akamuunganisha na mtu sahihi. Baada ya hapo kazi ikafanyika na mengine yakafuata.

    Alikua mkubwa kiasi gani lakini? Alipitia mitihani gani? Na kipi anajivunia sana kwenye fani yake? Yepi majuto yake? Lowest moment kwenye maisha yake ilikua ipi? Kama huwa anapata mawazo ya kutaka siku zirudi nyuma na pengine angefanya vitu kwa utofauti? Kina nani na nani wanamaanisha nini katika maisha yake? Muziki wa nyumbani umemfanyia nini kwenye maisha yake?

    Wapi alisoma? Elimu yake ni ya kiwango gani? Ukaribu wake na Mama yake? Maisha ya sasa? Misukosuko aliyopitia miaka mitatu iliyopita ambayo ilimfanya aingie matatani na vyombo vya dola na mambo mengine mengi tuliyazungumzia humu. TID ana Kaka zake ambao wako naye karibu sana. Hilo nalo tuliligusia humu. Suala la yeye kuwa trend setter na mwisho wa siku hana faida anayopata kwa miaka mingi na nini hilo humfundisha pia hatukuliacha nyuma.

    Haya yalikua maongezi ya mtu na rafiki yake wa siku nyingi, humu pia nilitaka kujua kuhusu well being yake na mipango ya sasa ikiwa ni pamoja na TV show yake ambayo inamfanya awe busy na kumpa yeye nafasi ya kuwa na mashabiki wake kwa karibu zaidi. Tidy ni mcheshi, na mwenye kujielewa. Hatukuacha pia kuongelea mahusiano yake na Marehemu Albert Mangwea na maswali yaliyokua yamegubika juu ya chanzo cha kifo chake na pia yeye kama Rafiki na star, nini alijifunza.

    Yangu matumaini uta enjoy, utacheka na kuelewa baadhi ya mambo ambayo ulikua unajiuliza au pengine ulikua hujui kutoka kwa mmoja wa wasanii wa Bongo Flavour ambaye amesaidia kwa kiasi kikubwa kuutambulisha mziki wetu KIMATAIFA.

    Tafadhali enjoy.
    Love,
    Salama.

Customer Reviews

4.4 out of 5
562 Ratings

562 Ratings

z dvsvsgsv ,

The

Gaff

Said2886 ,

Nzuri

Kipindi Ni kizuri ila hakijaendelezwa siku nyingi

xczigohkgj ,

The first thing that

I’m just trying a

Top Podcasts In News

You Might Also Like